A cikin 'yan shekarun nan, ana amfani da injin wanki na LED a wurare daban-daban, kamar hasken bango na kamfanoni da gine-ginen kamfanoni, hasken gine-ginen gwamnati, hasken bango na gine-ginen tarihi, wuraren nishaɗi, da dai sauransu;kewayon da abin ya shafa kuma yana ƙaruwa.Daga asali na cikin gida zuwa waje, daga ainihin haske mai haske zuwa haske na yau da kullum, shine haɓakawa da haɓaka matakin.Yayin da lokuttan ke ci gaba, masu wankin bangon LED za su haɓaka zuwa wani yanki mai mahimmanci na aikin hasken wuta.
1. Ma'auni na asali na babban wutan bangon bangon LED
1.1.ƙarfin lantarki
Ana iya rarraba wutar lantarki na bangon bangon LED zuwa: 220V, 110V, 36V, 24V, 12V, nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan 220V, 110V, 110V, 36V, 24V, 12V.
1.2.matakin kariya
Wannan muhimmin ma'auni ne na wankin bango, kuma yana da mahimmancin nuni wanda ke shafar ingancin bututun tsaro na yanzu.Dole ne mu yi tsauraran buƙatu.Lokacin da muke amfani da shi a waje, yana da kyau a buƙaci matakin hana ruwa ya kasance sama da IP65.Hakanan ana buƙatar samun juriya mai dacewa, juriya juriya, juriya mai girma da ƙarancin zafin jiki, juriya na harshen wuta, juriya mai tasiri da tsufa IP65, 6 yana nufin gaba ɗaya hana ƙura daga shiga;5 yana nufin: wankewa da ruwa ba tare da wata illa ba.
1.3.zafin aiki
Saboda yawanci ana amfani da wankin bango a waje da yawa, wannan siga ya fi mahimmanci, kuma buƙatun zafin jiki suna da girma.Gabaɗaya, muna buƙatar zafin jiki na waje a -40 ℃ + 60, wanda zai iya aiki.Amma an yi wankin bango da harsashi na aluminium tare da mafi kyawun zubar da zafi, don haka wannan buƙatu na iya biyan buƙatun ta babban bangon bango.
1.4 kusurwa mai haske
Matsakaicin kusurwar haske gabaɗaya kunkuntar (kimanin digiri 20), matsakaici (kimanin digiri 50), da faɗi (kimanin digiri 120).A halin yanzu, mafi nisa ingantacciyar nisa na injin wankin bango mai ƙarfi mai ƙarfi (ƙarƙashiyar kusurwa) shine mita 20-50.
1.5.Adadin beads na fitilar LED
Adadin LEDs na bangon bango na duniya shine 9/300mm, 18/600mm, 27/900mm, 36/1000mm, 36/1200mm.
1.6.ƙayyadaddun launi
2 segments, 6 segments, 4 segments, 8 segments full color, m launi, ja, rawaya, kore, blue, purple, fari da sauran launuka.
1.7.madubi
Gilashin gilashin haske, watsa haske shine 98-98%, ba sauƙin hazo ba, yana iya tsayayya da hasken UV
1.8.Hanyar sarrafawa
A halin yanzu akwai hanyoyin sarrafawa guda biyu don wankin bangon LED: kulawar ciki da kula da waje.Ikon ciki yana nufin cewa ba a buƙatar mai sarrafawa na waje.Mai zane yana tsara tsarin sarrafawa a cikin fitilar bango, kuma ba za a iya canza matakin tasiri ba.Ikon waje shine mai sarrafawa na waje, kuma ana iya canza tasirinsa ta hanyar daidaita maɓallan babban iko.Yawancin lokaci a cikin manyan ayyuka, abokan ciniki na iya canza tasiri akan bukatun kansu, kuma duk muna amfani da mafita na sarrafawa na waje.Hakanan akwai masu wankin bango da yawa waɗanda ke tallafawa tsarin sarrafa DMX512 kai tsaye.
1.9.tushen haske
Gabaɗaya, 1W da 3W LEDs ana amfani da su azaman tushen haske.Duk da haka, saboda fasahar da ba ta girma ba, an fi amfani da 1W a kasuwa a halin yanzu, saboda 3W yana haifar da zafi mai yawa, kuma hasken yana lalacewa da sauri idan an shafe zafi.Dole ne a yi la'akari da sigogin da ke sama lokacin da muka zaɓi babban bangon bango mai ƙarfi na LED.Domin rarraba hasken da bututun LED ke fitarwa a karo na biyu don rage hasara mai haske da kuma sanya hasken ya fi kyau, kowane bututun LED na bangon bango zai sami ruwan tabarau mai inganci da aka yi da PMMA.
2. Ka'idar aiki na LED bango wanki
LED bango wanki ne in mun gwada da girma a cikin size da kuma mafi kyau a cikin sharuddan zafi dissipation, don haka da wuya a cikin zane yana raguwa sosai, amma a aikace aikace-aikace, zai kuma bayyana cewa akai halin yanzu drive ba shi da kyau sosai, kuma akwai da yawa lalacewa. .Don haka yadda za a yi aikin wankin bango ya fi kyau, an mayar da hankali kan sarrafawa da tuki, sarrafawa da tuƙi, sannan za mu ɗauki kowa ya koya.
2.1.LED m na'urar halin yanzu
Idan ya zo ga samfuran manyan wutar lantarki na LED, duk za mu ambaci tuƙi na yau da kullun.Mene ne LED akai halin yanzu drive?Ko da kuwa girman abin da aka ɗauka, da'irar da ke riƙe da na'urar LED akai-akai ana kiranta LED akai-akai.Idan ana amfani da LED na 1W a cikin bangon bango, yawanci muna amfani da 350MA LED akai-akai.Manufar yin amfani da LED akai halin yanzu drive ne don inganta rayuwa da haske attenuation na LED.Zaɓin tushen dindindin na yanzu yana dogara ne akan ingancinsa da kwanciyar hankali.Ina ƙoƙarin zaɓar tushen tushen halin yanzu tare da babban inganci kamar yadda zai yiwu, wanda zai iya rage asarar makamashi da zafin jiki.
2.2.aikace-aikace na LED bango wanki
Babban lokutan aikace-aikace da tasirin da ake iya samu na mai wanki bango LED mai wanki yana sarrafa shi ta ginanniyar microchip.A cikin ƙananan aikace-aikacen injiniya, ana iya amfani da shi ba tare da mai sarrafawa ba, kuma yana iya samun canji a hankali, tsalle, walƙiya launi, walƙiya bazuwar, da canji a hankali.Tasirin tasiri kamar canji kuma za a iya sarrafa shi ta DMX don cimma sakamako kamar bi da dubawa.
2.3.Wurin aikace-aikace
Aikace-aikace: Ginin guda ɗaya, hasken bango na waje na gine-ginen tarihi.A cikin ginin, ana watsa hasken daga waje da hasken gida na cikin gida.Hasken shimfidar wuri mai koren, mai wanki na LED da hasken allo.Haske na musamman don wuraren kiwon lafiya da na al'adu.Hasken yanayi a wuraren nishaɗi kamar mashaya, wuraren rawa, da sauransu.
Lokacin aikawa: Nuwamba-10-2020